Yëgle yu

  1. zaskoczyć
  2. dk
  3. -

Indicative mode

Luy ñëwi/Teew bu woyof/
  1. zaskoczę
  2. zaskoczysz
  3. zaskoczy
  4. zaskoczy
  5. zaskoczy
  6. zaskoczymy
  7. zaskoczycie
  8. zaskoczą

Wéy bu woyof

Bennaan
  1. zaskoczyłem
  2. zaskoczyłeś
  3. zaskoczył
  4. zaskoczyła
  5. zaskoczyło
Masculine form
  1. zaskoczyliśmy
  2. zaskoczyliście
  3. zaskoczyli
Melo wu jigéenu
  1. zaskoczyłyśmy
  2. zaskoczyłyście
  3. zaskoczyły

Future Perfect

Bennaan
  1. będę zaskoczę
  2. będziesz zaskoczysz
  3. będzie zaskoczy
  4. będzie zaskoczy
  5. będzie zaskoczy
Masculine form
  1. będziemy zaskoczymy
  2. będziecie zaskoczycie
  3. będą zaskoczą
Melo wu jigéenu
  1. będziemy zaskoczymy
  2. będziecie zaskoczycie
  3. będą zaskoczą

Digle

  1. zaskocz
  2. zaskoczy
  3. zaskoczmy
  4. zaskoczcie
  5. zaskoczą

Subjunctive

Bennaan
  1. zaskoczyłbym
  2. zaskoczyłbyś
  3. zaskoczyłby
  4. zaskoczyłaby
  5. zaskoczyłoby
Masculine form
  1. zaskoczylibyśmy
  2. zaskoczylibyście
  3. zaskoczyliby
Melo wu jigéenu
  1. zaskoczyłybyśmy
  2. zaskoczyłybyście
  3. zaskoczyłyby
Impersonal form
  1. zaskoczono
Turu Aji-jëf
  1. -
  2. zaskoczony
  3. -
  4. zaskoczywszy
Verbal noun
  1. zaskoczenie
Melo wu jigéenu wu wéy
  1. zaskoczyłam
  2. zaskoczyłaś
Melo wu jigéenu wuy ñëwi
  1. zaskoczyła
  2. zaskoczyła
Feminine subjunctive form
  1. zaskoczyłabym
  2. zaskoczyłabyś