Yëgle yu

  1. wykwaterować
  2. dk
  3. -

Indicative mode

Luy ñëwi/Teew bu woyof/
  1. wykwateruję
  2. wykwaterujesz
  3. wykwateruje
  4. wykwateruje
  5. wykwateruje
  6. wykwaterujemy
  7. wykwaterujecie
  8. wykwaterują

Wéy bu woyof

Bennaan
  1. wykwaterowałem
  2. wykwaterowałeś
  3. wykwaterował
  4. wykwaterowała
  5. wykwaterowało
Masculine form
  1. wykwaterowaliśmy
  2. wykwaterowaliście
  3. wykwaterowali
Melo wu jigéenu
  1. wykwaterowałyśmy
  2. wykwaterowałyście
  3. wykwaterowały

Future Perfect

Bennaan
  1. będę wykwateruję
  2. będziesz wykwaterujesz
  3. będzie wykwateruje
  4. będzie wykwateruje
  5. będzie wykwateruje
Masculine form
  1. będziemy wykwaterujemy
  2. będziecie wykwaterujecie
  3. będą wykwaterują
Melo wu jigéenu
  1. będziemy wykwaterujemy
  2. będziecie wykwaterujecie
  3. będą wykwaterują

Digle

  1. wykwateruj
  2. wykwateruje
  3. wykwaterujmy
  4. wykwaterujcie
  5. wykwaterują

Subjunctive

Bennaan
  1. wykwaterowałbym
  2. wykwaterowałbyś
  3. wykwaterowałby
  4. wykwaterowałaby
  5. wykwaterowałoby
Masculine form
  1. wykwaterowalibyśmy
  2. wykwaterowalibyście
  3. wykwaterowaliby
Melo wu jigéenu
  1. wykwaterowałybyśmy
  2. wykwaterowałybyście
  3. wykwaterowałyby
Impersonal form
  1. wykwaterowano
Turu Aji-jëf
  1. -
  2. wykwaterowany
  3. -
  4. wykwaterowawszy
Verbal noun
  1. wykwaterowanie
Melo wu jigéenu wu wéy
  1. wykwaterowałam
  2. wykwaterowałaś
Melo wu jigéenu wuy ñëwi
  1. wykwaterowała
  2. wykwaterowała
Feminine subjunctive form
  1. wykwaterowałabym
  2. wykwaterowałabyś