Yëgle yu

  1. objąć
  2. dk
  3. obejmować

Indicative mode

Luy ñëwi/Teew bu woyof/
  1. obejmę
  2. obejmiesz
  3. obejmie
  4. obejmie
  5. obejmie
  6. obejmiemy
  7. obejmiecie
  8. obejmą

Wéy bu woyof

Bennaan
  1. objąłem
  2. objąłeś
  3. objął
  4. objęła
  5. objęło
Masculine form
  1. objęliśmy
  2. objęliście
  3. objęli
Melo wu jigéenu
  1. objęłyśmy
  2. objęłyście
  3. objęły

Future Perfect

Bennaan
  1. będę obejmę
  2. będziesz obejmiesz
  3. będzie obejmie
  4. będzie obejmie
  5. będzie obejmie
Masculine form
  1. będziemy obejmiemy
  2. będziecie obejmiecie
  3. będą obejmą
Melo wu jigéenu
  1. będziemy obejmiemy
  2. będziecie obejmiecie
  3. będą obejmą

Digle

  1. obejmij
  2. obejmie
  3. obejmijmy
  4. obejmijcie
  5. obejmą

Subjunctive

Bennaan
  1. objąłbym
  2. objąłbyś
  3. objąłby
  4. objęłaby
  5. objęłoby
Masculine form
  1. objęlibyśmy
  2. objęlibyście
  3. objęliby
Melo wu jigéenu
  1. objęłybyśmy
  2. objęłybyście
  3. objęłyby
Impersonal form
  1. objęto
Turu Aji-jëf
  1. -
  2. objęty
  3. -
  4. objąwszy
Verbal noun
  1. obejmowanie
Melo wu jigéenu wu wéy
  1. objęłam
  2. objęłaś
Melo wu jigéenu wuy ñëwi
  1. -
  2. -
Feminine subjunctive form
  1. objęłabym
  2. objełabyś