Yëgle yu

  1. patrzeć
  2. patrzeć
  3. ndk
  4. -

Indicative mode

Luy ñëwi/Teew bu woyof/
  1. patrzę
  2. patrzysz
  3. patrzy
  4. patrzy
  5. patrzy
  6. patrzymy
  7. patrzycie
  8. patrzą

Wéy bu woyof

Bennaan
  1. patrzałem
  2. patrzałeś
  3. patrzał
  4. patrzała
  5. patrzało
Masculine form
  1. patrzeliśmy
  2. patrzeliście
  3. patrzeli
Melo wu jigéenu
  1. patrzałyśmy
  2. patrzałyście
  3. patrzały

Future Perfect

Bennaan
  1. będę patrzał
  2. będziesz patrzał
  3. będzie patrzał
  4. będzie patrzała
  5. będzie patrzało
Masculine form
  1. będziemy patrzeli
  2. będziecie patrzeli
  3. będą patrzeli
Melo wu jigéenu
  1. będziemy patrzały
  2. będziecie patrzały
  3. będą patrzały

Digle

  1. patrz
  2. patrzy
  3. patrzmy
  4. patrzcie
  5. patrzą

Subjunctive

Bennaan
  1. patrzałbym
  2. patrzałbyś
  3. patrzałby
  4. patrzałaby
  5. patrzałoby
Masculine form
  1. patrzelibyśmy
  2. patrzelibyście
  3. patrzeliby
Melo wu jigéenu
  1. patrzałybyśmy
  2. patrzałybyście
  3. patrzałyby
Impersonal form
  1. patrzano
Turu Aji-jëf
  1. patrzący
  2. -
  3. patrząc
  4. -
Verbal noun
  1. patrzenie
Melo wu jigéenu wu wéy
  1. patrzałam
  2. patrzałaś
Melo wu jigéenu wuy ñëwi
  1. patrzała
  2. patrzała
Feminine subjunctive form
  1. patrzałabym
  2. patrzałabyś