Yëgle yu

  1. obmawiać
  2. obmawiać
  3. ndk
  4. -

Indicative mode

Luy ñëwi/Teew bu woyof/
  1. obmawiam
  2. obmawiasz
  3. obmawia
  4. obmawia
  5. obmawia
  6. obmawiamy
  7. obmawiacie
  8. obmawiają

Wéy bu woyof

Bennaan
  1. obmawiałem
  2. obmawiałeś
  3. obmawiał
  4. obmawiała
  5. obmawiało
Masculine form
  1. obmawialiśmy
  2. obmawialiście
  3. obmawiali
Melo wu jigéenu
  1. obmawiałyśmy
  2. obmawiałyście
  3. obmawiały

Future Perfect

Bennaan
  1. będę obmawiał
  2. będziesz obmawiał
  3. będzie obmawiał
  4. będzie obmawiała
  5. będzie obmawiało
Masculine form
  1. będziemy obmawiali
  2. będziecie obmawiali
  3. będą obmawiali
Melo wu jigéenu
  1. będziemy obmawiały
  2. będziecie obmawiały
  3. będą obmawiały

Digle

  1. obmawiaj
  2. obmawia
  3. obmawiajmy
  4. obmawiajcie
  5. obmawiają

Subjunctive

Bennaan
  1. obmawiałbym
  2. obmawiałbyś
  3. obmawiałby
  4. obmawiałaby
  5. obmawiałoby
Masculine form
  1. obmawialibyśmy
  2. obmawialibyście
  3. obmawialiby
Melo wu jigéenu
  1. obmawiałybyśmy
  2. obmawiałybyście
  3. obmawiałyby
Impersonal form
  1. obmawiano
Turu Aji-jëf
  1. obmawiający
  2. obmawiany
  3. obmawiając
  4. -
Verbal noun
  1. obmawianie
Melo wu jigéenu wu wéy
  1. obmawiałam
  2. obmawiałaś
Melo wu jigéenu wuy ñëwi
  1. obmawiała
  2. obmawiała
Feminine subjunctive form
  1. obmawiałabym
  2. obmawiałabyś